ताज्याघडामोडी

अनिल देशमुखांना दिलासा नाहीच, जामीन देण्यास सर्वोच्च न्यायालयाचा नकार

मनी लॉंडरिंगच्या प्रकरणात सर्वोच्च न्यायालयाने माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांना कोणताही दिलासा दिलेला नाही. ईडी प्रकरणात महाराष्ट्राचे माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांना तात्काळ दिलासा मिळालेला नाही. 3 ऑगस्ट रोजी सर्वोच्च न्यायालय प्रोटेक्शन याचिकेवर विचार करेल. त्यांच्या खटल्याची चौकशी करणाऱ्या अंमलबाजवणी संचालनालयाच्या समन्सविरोधात राष्ट्रवादीचे नेते अनिल देशमुख यांना आव्हान दिले होते. आपल्यासंदर्भातील कार्यवाही ‘दुर्दैवी’ असल्याचा दावा देशमुख यांनी केला होता. राज्य विधानसभेत व्यापक अनुभव असलेले ते महाराष्ट्र जननेते आहेत, असा दावा त्यांनी केला. तथापि, त्याला वयानुसार विविध आजारांनी ग्रस्त असलेल्या सेप्टेगेरियनचा उच्च रक्तदाब आणि ह्रदयाचा त्रास या कारणास्तव जामीन मंजूर झाला.

अनिल देशमुख यांचा वाटा होता का?

टीआरपी घोटाळा प्रकरणात तत्कालीन तपास अधिकारी सचिन वाझे याने ३० लाख रुपयांची लाच घेतल्या प्रकरणी सक्तवसुली संचलनालय तपास करत आहे. चौकशीचा त्रास देऊ नये यासाठी वाझेला बार्कने लाच दिली होती. यात तत्कालीन गृहमंत्री अनिल देशमुख यांचा वाटा होता का? या ३० लाखांपैकी किती रक्कम अनिल देशमुख यांना पोहोचली? याची चौकशी सीबीआय करणार आहे

याकडे सर्वांचं लक्ष लागून

वाझे नोव्हेंबरमध्ये टीआरपी प्रकरणाची चौकशी करत होते, तेव्हा पोलिसांच्या चौकशीचा छळ थांबवण्यासाठी बार्कने ३० लाख रुपयांची लाच दिली होती आणि बार्कने हे मान्य केलं होतं. ही लाच मुंबई बाहेर देण्यात आली. वाझेच्या टीमने ही लाच घेतली. बार्कच्या अधिकाऱ्यांनी असा दावा केला आहे. यासंदर्भातील चौकशी सुरु असून बार्कचा हा आरोप खरा असल्याचं दिसून येत आहे, असं अधिकाऱ्यांनी सांगितलं. दरम्यान, हे अनिल देशमुख यांच्या सांगण्यावरून वाझे यांनी लाच घेतली का? हे पाहावं लागणार आहे. त्यामुळे अनिल देशमुख यांच्या सीबीआय चौकशीत काय समोर येतं याकडे सर्वांचं लक्ष लागून आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *